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Utangulizi 

Yeremia 2:21 Nami nalikuwa nimekupanda, mzabibu mwema sana, mbegu nzuri kabisa; umegeukaje, 

basi, kuwa mche usiofaa wa mzabibu - mwitu machoni pangu? 

Tafsiri ama maana 
• Maana ya 1: Ni kitu chochote kinachokuwa na uhai toka kwa Mungu ili kuzalisha viumbe 

wengine kusudiwa na Mungu wanaofanana na Mungu. 

• Maana 2: Ni mtu yoyote aliyeokoka anayefanyika kuwa uzao wa ADAM 2… 
• Maana 3: Ni neno la Mungu ambalo huweza kuzaa: Luka 8:11 Ishu ya mpanzi na Udongo.. 

Injili ya neno la Mungu ni Mbegu inayoweza kuzaaa viumbe wa Mungu 

ADAMU-1: Alikuwa ni kiumbe cha Mungu ambacho kilianzia Mbinguni (Ulimwengu wa roho 
mbinguni) ambacho baadae, kiligeuka mbegu kikaletwa duniani katika jimbo jipya la Mungu ili iwe 

chanzo cha kuzalisha viumbe wanaofanana na Mungu.  

 

Viumbe wanaofanana na Mungu 
Ni viumbe wataouishi ufalme wa mbinguni (nchi ya mbinguni) wao wakiwa jimbo la duniani. Duniani 

tuko katika mwili lakini kati ya wanaomwamini Mungu na wasiomwamini kuna ukuta mkubwa 

unaotenganisha nchi ya duniani na nchi ya mbinguni. 
Mwanzo 1:22 Mungu akavibarikia, akisema, Zaeni, mkaongezeke, mkayajaze maji ya baharini, ndege 
na wazidi katika nchi. Mwanzo 9:1 Mungu akambariki Nuhu na wanawe, akawaambia, Zaeni, 
mkaongezeke, mkaijaze nchi 
Mbegu hii ilikuwa na Tabia ya utakatifu ili itimize kusudi la Mungu. Dhambi ilipoingia kusudio hili 
likaharibika kwa sababu isingezaaa viumbe wanaofanana na Mungu. 

 
ADAMU-2: Ndiye Mungu katika mwili alipitia jina la Adamu kwa sababu jina kusudiwa jimbo la 
duniani lilikuwa ni la Adamu.  Lazima Mungu alitumia itifaki yake kuja duniani.  

 

Utofauti wa nchi hizi mbili  

 ENEO HUSIKA SERIKALI YA KIDUNIA SERIKALI YA MBINGUNI 

1 KATIBA NA 
UONGOZI 

WAKE 

Ni mawazo ya watu wengi, Hutambua 
makosa na si dhambi, hawatambui 

utakatifu.  
- Kitabu cha sheria ya nchi hakuna 

neno DHAMBI wala UOVU 

- Uongozi wake ni Raisi, Makamu, na 
waziri Mkuu chini ya Serikali kuu, 
Mahakama na Bunge. 

Ni wazo la Mungu pekee, hutambua 
Dhambi na utakatifu. Biblia ni kitabu 

cha Mungu cha kiagano.  
 

Mfumo wake ni Mfalme, Kuhani na 

Nabii. 
2 Nyak 7:14 

2 ULINZI JWTZ | POLISI 
 

Jeshi la Mungu la malaika, Zab 34:7 
 

Mtumishi wa Mungu:     Eng John Ndindwa, 

Huduma:     TCRC-Bethlehem Worship Centre,  

Somo:         Mbegu 

Email: ndindwajohn@gmail.com | Cell: 0717 401 569 
Andiko la Somo: Yeremia 2:21, Luka 8:5-8 Yeremia 2:21 Nami nalikuwa nimekupanda, mzabibu mwema sana, mbegu nzuri 

kabisa; umegeukaje, basi, kuwa mche usiofaa wa mzabibu - mwitu machoni 
pangu? 
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Wanatumia Bunduki, mabomu ya 

machozi, vifalu,  

Watumia Maombi, wema, Injili, 

Neno la Mungu 

3 KUIGEUZA 
JAMII 

Mahakama, Jera, Mahabusu, Mateso 
(Hard power) 

- Jera walio wengi ni masikini 
- Wezi wakubwa wengi hawako 

- si wote walifungwa waliiba 

 

Injili pekee ya neno kweli la Mungu 
inapohubiriwa na watumishi itwa na 

sahihi watu wanaacha maovu na 
dhambi zao na tabia zao bila viboko 

wala mateso yoyote, (Soft Power 

4 SIFA ZA 
VIONGOZI 

Sehemu huangalia Elimu ya duniani Ni kipawa cha Mungu na hekima 
itokayo kwa Mungu. Mdo 3:6  

5 IBADA Hakuna kumwabudu Raisi Kuna wajibu wa mbegu ya MUNGU 
kumwabudu Mungu. 

6 UCHUMI Kulima, viwanda, Nishati 

 
- Mungu akiacha mvua hakuna kitu. 

Sadaka za kweli kwa Mungu, Fungu 

la Kumi, Kujitoa, kusaidia na kumcha 
Mungu.  

7 KUZIBEBA 
SHERIA NA 

KANUNI 

Ni kupitia Training, Mafunzo, 
kuandika, Bunge na Mahakama.  

Mungu huziweka ndani yetu. Yer 
31:33 1 yoh 5:3 

 

TABIA ZA MBEGU 
1. Ina uhai ndani yake. Ambao huweza kutengeneza uzima wa viumbe wengine, inaweza 

1 Petro 1:23 Kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili; si kwa mbegu iharibikayo, bali kwa ile 

isiyoharibika; kwa neno la Mungu lenye uzima, lidumulo hata milele. 

Ina uhai unaoonekana mara baada ya kufa. Ili uhai uonekane lazima ionekane kama imekufa. 

Yesu alipitia mchakato wa kufa mwili wake ili aweze kuwazaa na kuwaleta wanadamu katika 
sehemu ya adamu wa Kwanza. 
Mkristo lazima afe: ndio aokokoke kama akikataa kufa hawezi kuwa ameokoka. 

Kuna mambo Mungu anangoja yafe ndipo ajifunue kwako: 
• Tamaduni za zamani zife, Marafiki wa zamani wafe, Tabia za zamani kufa….Mfalme 

uzia alipokufa ndipo isaya alipomwona Bwana. 
• Ibrahimu alipoachana na Ruthu ndipo Mungu alipojifunua. 

2. Inaweza ikaongezeka na kujijumlisha. 
• Kipawa kwa kipawa, Huduma na huduma, Neema hadi neema,  

• Lazima uzae watumishi wengine wenye huduma kama ya kwako, Waliokoka kwenu 

kama wewe,  
• Unaweza ukawa na kipawa zaidi ya kimoja, Huduma zaidi ya moja maana ni yeye Yule 

na humpa mtu mwenye kiu ya kumtumikia Mungu. 

• RM alikuja kuhakikisha kazi ya Mungu inasambaa kila mahali na ndivyo ilivyo ndani 

ya watu wake ama kanisa. 
3. Inaweza kuchukua nafasi, Ama ina tawala. Ulimwengu wa roho. Inapoongezeaka lazima 

ichukue nafasi Fulani. Kazi ya ujio wa RM kuja kuhakikisha injili inahubiriwa na falme za giza 

zinaangushwa mahali mbali mbali. 
Luka 10:19 Tazama, nimewapa amri ya kukanyaga nyoka na nge, na nguvu zote za yule adui, 

wala hakuna kitu kitakachowadhuru. 

 

Litaendelea wakati ujao 


